![Sinh viên HMC đổi rác lấy cây tại sảnh lớn](https://caodangyhanoi.org/wp-content/uploads/2022/05/Sinh-vien-HMC-doi-rac-lay-cay-tai-sanh-lon.jpg)
Thông qua ngày hội, các bạn sinh viên muốn lan tỏa thông điệp nâng cao ý thức bảo vệ môi trường sống và sức khỏe đến cộng đồng, cùng với đó thể hiện sự tôn vinh, những hy sinh thầm lặng của các điều dưỡng viên, thể hiện niềm tự hào của thế hệ tiếp nối đối với ngành học cao quý này.
![Cán bộ, giảng viên HMC ủng hộ qũy vì môi trường](https://caodangyhanoi.org/wp-content/uploads/2022/05/Can-bo-giang-vien-HMC-ung-ho-quy-vi-moi-truong.jpg)
Sự kiện của các sinh viên chuyên ngành Điều dưỡng đã thu hút được sự quan tâm của quý thầy cô, các bạn sinh viên trong và ngoài Nhà trường. Thành quả đạt được là 406kg giấy, 600 lon các loại, 13kg nhựa tái sinh đã được đổi lấy cây và 1.992.000 VNĐ ủng hộ cho quỹ môi trường. Hy vọng thông qua sự kiện, các bạn sinh viên sẽ ý thức mạnh mẽ hơn về vấn đề bảo vệ môi trường và sức khỏe, thêm gắn kết, tự tin và trân quý hơn ngành học của bản thân, từ đó nâng cao tinh thần học tập.
Dưới đây là một số hình ảnh của sự kiện:
![Sinh viên HMC ủng hộ qũy vì môi trường](https://caodangyhanoi.org/wp-content/uploads/2022/05/Sinh-vien-HMC-ung-ho-quy-vi-moi-truong.jpg)
![Sinh viên HMC mang rác tới đổi lấy cây](https://caodangyhanoi.org/wp-content/uploads/2022/05/Sinh-vien-HMC-mang-rac-toi-doi-lay-cay.jpg)
![Những màn “thương thảo gay cấn” tại chương trình](https://caodangyhanoi.org/wp-content/uploads/2022/05/Nhung-man-thuong-thao-gay-can-tai-chuong-trinh.jpg)
![Những thùng hộp rác được mang đến chương trình để đổi lấy cây xanh](https://caodangyhanoi.org/wp-content/uploads/2022/05/Nhung-thung-hop-rac-duoc-mang-den-chuong-trinh-de-doi-lay-cay-xanh.jpg)
![Những bao rác chất lượng](https://caodangyhanoi.org/wp-content/uploads/2022/05/Nhung-bao-rac-chat-luong.jpg)
![Người tham gia được miễn phí bút mực và có khu vực riêng để trang trí chậu cây theo ý thích](https://caodangyhanoi.org/wp-content/uploads/2022/05/15.jpg)
Sinh viên HMC check in với backgroup sự kiện
![Sinh viên trong trường tham gia đổi rác lấy cây rất tích cực](https://caodangyhanoi.org/wp-content/uploads/2022/05/Sinh-vien-trong-truong-tham-gia-doi-rac-lay-cay-rat-tich-cuc.jpg)
![Cô giáo trẻ xinh đẹp của khoa Chăm sóc sắc đẹp ghé thăm chương trình](https://caodangyhanoi.org/wp-content/uploads/2022/05/Co-giao-tre-xinh-dep-cua-khoa-Cham-soc-sac-dep-ghe-tham-chuong-trinh.jpg)